สงสัยจักรทีปนีย์ 10 ลัคนาครับ

บริการลูกค้าการติดตั้งโปรแกรม ปัญหาการลงทะเบียน และอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องกับตัวโปรแกรมรุ่น A
Post Reply
onesword

สงสัยจักรทีปนีย์ 10 ลัคนาครับ

Post by onesword »

รบกวนถามอีกเรื่องครับ
ในส่วนของการพยากรณ์จักรทีปนีย์
ดาวบางตัวในช่วงช่องเวลาขึ้นคำว่า "ในระยะนี้เป็นต้นไป ถึง คำนวณช่วงเวลาที่แน่นอนไม่ได้
ดาวบางตัวเข่นดาวเสาร์ขึ้น 3 มีนาคม พ.ศ. 2563 ถึง 20 มกราคม พ.ศ. 2537
อยากทราบว่าเป็นที่โปรแกรมเครื่องผมคนเดียวหรือเปล่าครับ
คนอื่นๆ เป็นมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
Palachote
Site Admin

Re: สงสัยจักรทีปนีย์ 10 ลัคนาครับ

Post by Palachote »

ปกติผูกดวงแบบ 10 ลัคนาจะไม่ใช้ในจักรทีปนีย์ โปรแกรมน่าจะลืมป้องกันไม่ให้กำหนดเป็น10ลัคน์ในส่วนจักรทีปนีย์ ทำให้การคำนวนหาช่วงเวลาผิดพลาดตามที่เห็นดังกล่าว (ตำแหน่งดาวผูกดวงแบบ 10 ลัคน์จะเปลี่ยนราศีครบ12ราศีภายใน 1 วัน จึงทำให้หยิบคำพยากรณ์มาไม่ได้ 1 วันมีครบทุกเหตุเกณฑ์ซึ่งไม่น่าจะเป็นไปได้)

ส่วน "ในระยะนี้เป็นต้นไป ถึง คำนวณช่วงเวลาที่แน่นอนไม่ได้" จะเกิดเฉพาะความสัมพันธ์แบบแฝงแสง (ผูกแบบสุริยยาตร์ ซึ่งการหาช่วงเวลาใช้ความซับซ้อนจะิกินเวลามาก และไม่มีข้อมูลชัดเจนว่าจะใช้ว่าแฝงแสง จะอิงองศาจากดาวดวงใด(ดวงที่แฝงไปหรือดวงที่ถูกแฝง) แต่ใจความนั้นหมายถึงระยะเวลาตั้งแต่ระยะนี้ จนถึงช่วงประมาณ 1 เดือนครับ(ไม่แน่นอน)

ส่วนระยะเวลาที่ย้อนหลัง หรือ วันเริ่มต้นก่อนวันสิ้นสุด อาจเกิดขึ้นได้กับหลายคน มันเป็นดาวที่เคลื่อนถอยหลังเดินหน้าสลับไปอยู่ในระยะองศาที่กำหนดทำให้การคำนวนลำบากหยิบช่วงสิ้นสุดไม่ได้จริงๆ ซึ่งโปรแกรมรุ่น A9.3 จะพิจารณาใส่ข้อความ "ในระยะนี้เป็นต้นไป ถึง คำนวณช่วงเวลาที่แน่นอนไม่ได้" แทน
ผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นได้โดยไม่ต้องลงทะเบียนใช้งานเวปบอร์ด
Palachote
Site Admin

Re: สงสัยจักรทีปนีย์ 10 ลัคนาครับ

Post by Palachote »

ใส่ข้อความเตือนในจักรทีปนีย์ในการผูกดวงแบบ 10 ลัคน์และป้องกันไม่ให้แสดงวันที่ในส่วนนั้น ในรุ่น A9.4

Last bumped by Anonymous on 30 Mar 2014, 20:35.
ผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นได้โดยไม่ต้องลงทะเบียนใช้งานเวปบอร์ด
Post Reply