ไม่ทราบว่าโปรแกรมนี้ได้กำหนดค่าเกษตรแบบแลกเรือนด้วยไหมคะ?

บริการลูกค้าการติดตั้งโปรแกรม ปัญหาการลงทะเบียน และอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องกับตัวโปรแกรมรุ่น A
Post Reply
maydesu

ไม่ทราบว่าโปรแกรมนี้ได้กำหนดค่าเกษตรแบบแลกเรือนด้วยไหมคะ?

Post by maydesu »

คือเช็คบางดวงชะตาดู เค้ามีเกษตรแบบแลกเรือน แต่ดู % แล้วให้ค่าน้อยไปนิดนึง
อยากทราบว่าโปรแกรมนี้ได้รวม % เกี่ยวกับเรื่องเกษตรแลกเรือนไว้รึเปล่าคะ?

ขอบคุณค่ะ
maydesu

Re: ไม่ทราบว่าโปรแกรมนี้ได้กำหนดค่าเกษตรแบบแลกเรือนด้วยไหมคะ

Post by maydesu »

อีกเรื่องค่ะ

แล้วเวลาที่ดูกราฟสูงต่ำ ในกรณีเรือนพวก อริ มรณะ วินาส
ถ้าได้ % เยอะนี่ แสดงว่าอริมาก อริเยอะ อริน่ากลัว
หรือจะหมายถึง อริทำอะไรเราไม่ได้กันแน่คะ ชักสับสน?
Palachote
Site Admin

Re: ไม่ทราบว่าโปรแกรมนี้ได้กำหนดค่าเกษตรแบบแลกเรือนด้วยไหมคะ

Post by Palachote »

เกษตรแบบแลกเรือน ได้กำหนดค่าครับ (เอามาพิจารณาด้วย) โดยกำหนดให้ใกล้เคียงกับดาวเกษตร น้อยกว่าเพียงนิดเดียว แต่ที่ตัวเลขต่ำน่าจะมาจากส่วนอื่นด้วย เช่น เคลื่อนที่แบบเสริด ในโปรแกรมค่อนข้างให้ความสำคัญในเรื่องของการเคลื่อนของดาวค่อนข้างมาก แต่หากผู้ใช้มีหลักวิชาอื่นที่ไม่เป็นแบบนี้สามารถ ปรับเปลี่ยนการตั้งค่าได้ครับ ที่เมนู ตั้งค่าโปรแกรม -> กำหนดเอง จากนั้น เลือก กฎ แล้วยกเลิกกฎดังกล่าวออกไป

อีกข้อที่ถามว่า ในกรณีเรือนพวก อริ มรณะ วินาส

ค่ายิ่งสูงยิ่งน่ากลัวครับ โดยเฉพาะอริ ส่วนมรณะ วินาส ยิ่งสูง ก็อาจไปอยู่ไกลๆ ไปต่างประเทศ หรือหลบพักจำศีลประมาณนั้น

ดูรายละเอียดเพิ่มเติม
http://www.palachote.com/content/ดูดวงพ ... ถาน-8.html

ปล ตัวเลขในโปรแกรมทุกส่วน ยึิดเอาที่ระดับ 58 เป็นค่าปกติครับ สูงกว่าก็หมายถึงดีกว่าปกติ
ผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นได้โดยไม่ต้องลงทะเบียนใช้งานเวปบอร์ด
ไข่มุก

Post by ไข่มุก »

สามารถเปรียบเทียบ อริ กับตัวเราได้หรือมั้ยว่าใครได้เปรียบเสียเปรียบ อย่างเช่น อริ 95% ซึ่งร้าย แต่ตนุได้ 110% เราจึงได้เปรียบศัตรู
Palachote
Site Admin

Post by Palachote »

ไข่มุก wrote:สามารถเปรียบเทียบ อริ กับตัวเราได้หรือมั้ยว่าใครได้เปรียบเสียเปรียบ อย่างเช่น อริ 95% ซึ่งร้าย แต่ตนุได้ 110% เราจึงได้เปรียบศัตรู
ไม่ได้ครับ ค่าในเรือนอริจะเป็นคุณภาพเรือนเท่านั้น จะให้ผลเสียต่อเจ้าชะตา ก็ต่อเมื่อเจ้าเรือนอริสัมพันธ์กับลัคนา (กุมฉากเล็ง ฯ) ไปตามระดับ
และดาวพื้นดวงที่ลอยในเรือนอริ ค่าในเรือนอริสูงดาวที่อยู่ในเรือนอริจะค่อนข้างแย่ลง ซึ่งโปรแกรมคำนวณไว้แล้วในกรณีดังกล่าว ดังนั้น หากค่าที่เรือนอริสูงกว่าค่าในเรือนตนุ ก็ไม่ได้หมายความว่าศัตรูมีอำนาจเหนือเราเสมอไป

ปกติผมได้กำหนดนิยามที่เรือนอริเป็นศัตรู เพียงแต่ตอบไปตามใจความของคำถาม

Last bumped by Anonymous on 30 Mar 2014, 21:18.
ผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นได้โดยไม่ต้องลงทะเบียนใช้งานเวปบอร์ด
Post Reply