ปกติผมรู้สึกมั่นใจในการผูกดวงแบบท้องฟ้าจริงของพลโชติครับ

บริการลูกค้าการติดตั้งโปรแกรม ปัญหาการลงทะเบียน และอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องกับตัวโปรแกรมรุ่น A
Post Reply
ชุมพล ชาญจิตร์

ปกติผมรู้สึกมั่นใจในการผูกดวงแบบท้องฟ้าจริงของพลโชติครับ

Post by ชุมพล ชาญจิตร์ »

ผมใช้โปรแกรมผูกดวงแบบท้องฟ้าจริงของพลโชติครับ ใช้มาตั้งแต่ต้นปีแล้ว ผมเกิดวันที่ 14 พ.ย. 2530 10.00 น. ศรีสะเกษ พอผูกดวงแบบท้องฟ้าจริงออกมา พุธ,เกตุผมจะอยู่ราศีกันย์ ดาวอาทิตย์อยู่ราศีตุลย์ ดาวอาทิตย์เป็นโยคกับดาวจันทร์ เจ้าเรือนมรณะ พ่อผมเป็นบ้าครับ เป็นๆหายๆมา 13 ปีแล้ว ผมไปดูกับอาจารย์ท่านหนึ่งท่านบอกว่าดาว 4,9,1 ผมอยู่ราศี ตุลย์ ผมก็งง ท่านบอกว่า ท่านผูกดวงแบบนักษัตร ไม่รู้พิมพ์ถูกหรือเปล่า ผมเลยสงสัยว่า หากผูกแบบท้องฟ้าจริงจะยังสามารถทำนายว่าพ่อผมเป็นบ้าได้รึเปล่าครับ คือผมพึ่งศึกษาได้ไม่นาน พอมาเจอเรื่องนี้เข้าเลยทำให้รู้สึกไม่มั่นใจเท่าที่ควร ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ งง!
Palachote
Site Admin

Re: ปกติผมรู้สึกมั่นใจในการผูกดวงแบบท้องฟ้าจริงของพลโชติครับ

Post by Palachote »

491 อยู่ราศีตุลย์ ก็เป็นการผูกดวงแบบปกติ เปรียบเทียบกับ 3 ปฎิทิน
ภาพเปรียบเทียบ 3 ปฎิทิน

ส่วนการดูว่าบิดามีสติไม่ดีนั้น โดยดูจากราศีจักร์ของบุตรนั้น ผมพยากรณ์ไม่ได้ถึงขนาดนั้น ก็เลยตอบไม่ได้ว่าปฎิทินดาวแบบพลโชติจะอ่านคำพยากรณ์ไปในแนวทางที่ถามมาได้

เรื่องปฎิทินดาวนั้น ในโปรแกรมพลโชติสามารถกำหนดตั้งค่าได้แบบไทย (อ.ทองเจือฯ) / สากล (อ.เทพฯ ลาหิริ) / แบบท้องฟ้าจริง
ลองเปรียบเทียบตำแหน่งดาวและอ่านคำพยากรณ์ออกมา เพราะความมั่นใจในการใช้ปฎิทินดาวของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
ผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นได้โดยไม่ต้องลงทะเบียนใช้งานเวปบอร์ด

Re: ปกติผมรู้สึกมั่นใจในการผูกดวงแบบท้องฟ้าจริงของพลโชติครับ

ไม่เป็นไรครับ ผมเข้าใจวิธีอ่านแล้ว ผมก็ยังจะผูกดวงแบบ ท้องฟ้าจริงของพลโชติเหมือนเดิมครับ
ปกติดาว 9 ของผมอยู่ราศีกันย์ที่ 26 องศา 27 ลิปดา
ดาว 1 อยู่ราศีตุลย์ที่ 20 องศา 04 ลิปดา
ดาว 9 ห่างจากดาว 1 = 23 องศา 77 ลิปดา
ผมก็จะอ่านว่า ดาว 9 กับ ดาว 1 มีองศาห่างกันไม่เกิน 30 องศา ก็เลยทายเหมือนดาวที่กุมกันไปเลย ได้คำตอบแล้ว

ว่าแต่ว่า พอจะรู้ไหมครับว่า ดาวสองดวงมีระยะห่างกันแค่ใหนถึงจะเรียกว่าไม่กุมกัน พอดีผมก็งูๆปลาๆ พึ่งเรียนไม่นานก็หยั่งงี้แหละครับ เอาเป็นว่าผมก็จะดูแบบท้องฟ้าจริงเหมือนเดิม
Palachote
Site Admin

Post by Palachote »

จาก
ดาวสองดวงมีระยะห่างกันแค่ใหนถึงจะเรียกว่าไม่กุมกัน
มีผู้ใช้เหมือนกัน ดาวที่อยู่ในระยะราศีภายใน 30 องศา ถึงแม้จะอยู่ต่างราศีกัน ก็ถือให้เป็นดาวกุม (คือมีอิทธิพลถึงกันในลักษณะกุม) หรืออาจมองในลักษณะอยู่ในความสัมพันธ์แบบศูนย์พาหะ (เป็น 1 แก่กัน) ก็ได้ครับ

ส่วนตัวก็พิจารณาแบบนั้นด้วยเหมือนกัน คือ ดาวอยู่ในรัศมี 30 องศา ก็แอบมองว่ากุมกันครับ
ผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นได้โดยไม่ต้องลงทะเบียนใช้งานเวปบอร์ด

สรุปว่าดาวก็อยู่ของมันดีๆ คนเรานั่นแหละที่ไปขีดช่องตีตารางดาวมันเอง จะใช้อ่านแบบช่องตารางราศีเพียงอย่างเดียวไม่ได้ งั้นต่อไปนี้ผมก็จะอ่านแบบเป็นองศาร่วมกับการอ่านช่องราศีแบบเดิมก็แล้วกัน จะได้ผลดีกว่า ถ้าไม่มาถามคิดว่าคงงงอีกนาน ตอนนี้รู้สึกกระจ่างชัดเลย ขอบพระคุณครับสำหรับคำตอบครับ

ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วครับ หันใช้ปฏิทินแบบลาหีรีดีกว่า มีความรู้สึกลึกๆว่าจะตรงกับนิสัยของตัวเองมากกว่า
โชคดีจังที่โปรแกรมนี้มีปฏิทินให้เลือกใช้ได้หลายแบบ เลยไม่ต้องไปหาซื้อใหม่

Last bumped by Anonymous on 30 Mar 2014, 21:21.
Post Reply