ผลการวิเคราะห์กราฟไม่เท่ากัน ระหว่างรุ่นปัจจุบันกับรุ่นเก่า

บริการลูกค้าการติดตั้งโปรแกรม ปัญหาการลงทะเบียน และอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องกับตัวโปรแกรมรุ่น A
Post Reply
ปิย.

ผลการวิเคราะห์กราฟไม่เท่ากัน ระหว่างรุ่นปัจจุบันกับรุ่นเก่า

Post by ปิย. »

รบกวนสอบถามครับ โดยส่วนตัวผมชอบเวอร์ชั่น A8 ที่สุด เพราะเมนูใช้ง่ายและดูง่ายครับ เลยลงไว้ทั้งเวอร์ชั่นใหม่และเก่า

แต่พอนำมาเปรียบเทียบกันแล้ว ปรากฏว่า กราฟการคำนวณต่างกันมากพอสมควร ระหว่าง A8 กับ A10 ล่าสุด

ทั้งที่ตั้งค่าพื้นฐานแบบเดียวกัน เลยสอบถามว่า อย่างนี้ควรจะอ้างอิงที่ตัวไหนดี รบกวนช่วยแนะนำไขข้อข้องใจด้วยครับ

(การตั้งค่าแบบที่ใช้ในภาพ ตรงกับลักษณะของตนเองมากกว่าแบบที่เป็นอัตโนมัติในโปรแกรมครับ)

เพราะผมใช้โปรแกรมนี้ตรวจสอบ และเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิต ช่วยในการตัดสินใจอะไรหลาย ๆ อย่าง ซึ่งใช้ดีมากครับ

ให้กำลังใจผู้ผลิตครับ ;)

Image

(ภาพใหญ่ http://upic.me/i/zz/differ.jpg)
Palachote
Site Admin

Re: ผลการวิเคราะห์กราฟไม่เท่ากัน ระหว่างรุ่นปัจจุบันกับรุ่นเ

Post by Palachote »

สาเหตุที่ ค่าไม่เท่ากัน ระหว่าง รุ่น A8 กับ รุ่น A9ขึ้นไป ดังนี้

รุ่น A8 ค่าที่ได้ จะไม่ถูกเฉลี่ยด้วยค่าพื้นชะตา เป็นค่าที่ได้เพียวๆ คือ "ดี" กับ "ไม่ดี" เวลาเห็นค่าจากตัวเลขนี้ ในเรื่องที่สนใจ (เช่นการเงิน/รายได้) ก็จะรู้ว่าดีหรือไม่ดีไปเลย โดยไม่สนใจพื้นชะตา

แต่รุ่น A9 ขึ้นไป จะถูกเฉลี่ยได้ค่าพื้นดวงชะตา ทำให้ เห็นภาพโดยรวมในเรื่องที่สนใจหรือความเป็นไปในเรืองนั้น

ยกตัวอย่าง การเงิน/รายได้
สมมติ พื้นชะตาการเงิน = 90% (ทั้งในรุ่น A8 และ A10.1) เส้นปะ
ช่วงจร รุ่น A8 ได้ค่า 40% (เส้นน้ำตาล) เมื่อเห็นค่าตัวเลขที่ต่ำ จะรู้ว่าช่วงนี้ การเงิน/รายได้ ไม่ดี จากตัวเลขเลย
ช่วงจร รุ่น A10.1 ได้ค่า 65% ค่าจะอยู่ในระดับปานกลาง (ถึงแม้รายได้การเงินจะไม่ดีจากรุ่น A8) แต่ พื้นชะตาในเรื่องการเงิน/รายได้ดี ทำให้เจ้าชะตาก็ยังสบายๆ ในเรื่องเงินทอง

ส่วนระดับพื้นชะตา (เส้นปะ) ที่ไม่เท่ากันนั้น มีการปรับปรุงสูตรให้ละเอียดขึ้น

กราฟจรรุ่น A10.1 ไม่ได้ผิดอะไร เพียงแต่ต่อยอดมากจากรุ่น A8 เพื่อให้เห็นภาพรวมโดยอิงจากพื้นชะตา จากตัวอย่างที่ให้ เช่น คนรวย ถึงแม้ช่วงนี้ รายได้แย่ลง แต่การใช้ชีวิตของเขาก็ยังสบายๆ แต่ถ้าเป็นรุ่น A8 ก็เห็นว่ารายได้ตกต่ำเท่านั้น

อย่างตัวอย่างกราฟที่ให้มา ทั้งรุ่น A8 และ A10.1 นั้น อ่านคำพยากรณ์ได้ว่า

รุ่น A8 ช่วงต้นปีตกไปมากพอสมควร
รุ่น A10.1 ช่วงต้นปี ก็ยังคงสบายๆ อยู่ เนื่องจากพื้นฐานชีวิตดีอยู่แล้ว ถึงแม้จะมีเรื่องแย่ๆ ผ่านเข้ามา

การใช้งานสามารถ ใช้ A8 ได้อยู่ครับ ถ้าเคยชินในรูปแบบนั้น เพราะจะเห็นระดับค่าในเรื่องนั้นไปเลย ว่าดีหรือไม่ดี
แนะนำ วิกฤติ/โอกาส ในรุ่น A10.1 ดูประกอบด้วย

ปล. ไม่แน่ใจว่าเข้าใจที่เขียนอธิบายไปหรือป่าว สอบถามเพิ่มเข้ามาได้ครับ
ผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นได้โดยไม่ต้องลงทะเบียนใช้งานเวปบอร์ด
ปิย.

Re: ผลการวิเคราะห์กราฟไม่เท่ากัน ระหว่างรุ่นปัจจุบันกับรุ่นเ

Post by ปิย. »

ขอบคุณครับ คำอธิบายชัดเจนดีครับ เพราะหลาย ๆ เรื่องใน A8 กับ A10.1 ค่อนข้างแตกต่างกันเลยไม่ทราบที่มาว่าทำไม คงต้องอ่านควบคู่กันทั้ง 2 รุ่น

ปีนี้ดวงตกสุด ๆ ตั้งแต่ต้นปีละครับ กะว่าปลายปีจะดีขึ้นจาก A8 แต่คงจะดีขึ้นแค่เดือนเดียวจาก A10.1 เฮ้ออออ ทำดีต่อไป :cry:

*** แนะนำสำหรับใครที่ตัดสินใจว่าจะซื้อโปรแกรมนี้ดีไหม ผมยืนยันว่าใช้ง่าย ข้อมูลครบ ปรับแต่งได้ค่อนข้างมาก บริการหลังการขายก้อดีครับ :D ***

Last bumped by Anonymous on 30 Mar 2014, 21:16.
Post Reply