ลัคนาอยู่ในราศีไม่ตรงกับที่เคยดูจากโปรแกรมอื่น

บริการลูกค้าการติดตั้งโปรแกรม ปัญหาการลงทะเบียน และอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องกับตัวโปรแกรมรุ่น A
Post Reply
Palachote
Site Admin

ลัคนาอยู่ในราศีไม่ตรงกับที่เคยดูจากโปรแกรมอื่น

Post by Palachote »

บุึคคลที่มีลัคนา อยู่ปลายราศี หรือ ต้นๆ ราศี (หรือเรียกว่าลัคนาคาบ 2 ราศี) หากใช้โปรแกรมต่างๆคำนวณจะพบว่าลัคนาอยู่ในราศีที่ไม่ตรงกัน ซึ่งเป็นเรื่องปกติในการคำนวณที่มีการกำหนดค่าในการคำนวณต่างกัน

โดยปกติแล้ว ผู้ที่มีลัคนาคาบ 2 ราศี ต้องมีการทดสอบตำแหน่งลัคนาจริงๆ โดยพิจารณาว่าอยู่ในราศีใดมีคำพยากรณ์และบุคลิกภาพตรงกับเจ้าชะตา เราก็จะเลือกราศีนั้นเป็นตำแหน่งที่ลัคนาสถิต

การปรับเวลากำเนิดให้เร็วขึ้นหรือช้าลงจากเวลากำเนิดจริงๆ (เฉพาะในกรณีลัคนาคาบ 2 ราศี) สามารถกระทำได้ในโปรแกรมพลโชติเพื่อให้ตำแหน่งลัคนาไปสถิตราศีที่มีความสอดคล้องกับเจ้าชะตา โดยควรค่อยลดนาทีลงให้น้อยที่สุด หรือเพิ่มนาทีให้น้อยที่สุด จนกว่าลัคนาจะเปลี่ยนราศีไปตำแหน่งที่ต้องการ
ผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นได้โดยไม่ต้องลงทะเบียนใช้งานเวปบอร์ด
red

Re: ลัคนาอยู่ในราศีไม่ตรงกับที่เคยดูจากโปรแกรมอื่น

Post by red »

ขอบพระคุณครับ แปลได้ว่าต้องมีความรู้โหราศาสตร์มากพอที่จะ "สอบดวง" เป็นด้วย
Palachote
Site Admin

Re: ลัคนาอยู่ในราศีไม่ตรงกับที่เคยดูจากโปรแกรมอื่น

Post by Palachote »

คุณ red เข้าใจถูกต้องแล้วครับ
ผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ หรือ แสดงความคิดเห็นได้โดยไม่ต้องลงทะเบียนใช้งานเวปบอร์ด
ภคมน

Post by ภคมน »

ดวงของผมก็มีปัญหาเรื่องลัคนาอยู่คาบสองราศีเหมือนกันครับ เวลาไปดูดวงชอบมีปัญหาเลยไม่รู้ว่าใครทำนายถูกหรือผิด คือผมเกิด 11 มีนาคม 2529 เวลา 4.43 น. ยังไงขอผู้รู้ช่วยให้คำตอบได้ไหมครับว่าควรจะอยู่ราศีไหนดี
ผ่านมา

Post by ผ่านมา »

ภคมน wrote:ดวงของผมก็มีปัญหาเรื่องลัคนาอยู่คาบสองราศีเหมือนกันครับ เวลาไปดูดวงชอบมีปัญหาเลยไม่รู้ว่าใครทำนายถูกหรือผิด คือผมเกิด 11 มีนาคม 2529 เวลา 4.43 น. ยังไงขอผู้รู้ช่วยให้คำตอบได้ไหมครับว่าควรจะอยู่ราศีไหนดี
ลองตั้งกระทู้ถามที่ http://www.payakorn.com/webboard.php?sort=2 ดูครับ น่าจะมีหลายท่านช่วยตอบให้

Last bumped by Anonymous on 26 Jan 2015, 11:31.
Post Reply